Toàn cảnh Vòng loại giải VĐ Châu Âu – Euro 2020

Thể thức thi đấu Vòng loại giải Vô địch Châu Âu – Euro 2020

Vòng loại giải VĐ Châu Âu gồm 55 đội tuyển tham dự. Diễn ra từ tháng 3 năm nay tới tháng 3/2020, để chọn ra 24 đội thi đấu tại VCK Euro 2020 (diễn ra vào tháng 6/2020).

Tại Euro 2020 lần này, sẽ không có đội tuyển nào được vào thẳng. 55 ĐTQG được chia vào 10 bảng đấu (A-J). Trong đó bảng A,B,C,D,E mỗi bảng 5 đội. Bảng F,G,H,I,J mỗi bảng 6 đội.

2 đội xếp đầu mỗi bảng sau khi kết thúc vòng loại sẽ được vào thẳng VCK Euro 2020.

Lưu ý: 4 đội còn lại sẽ được lựa chọn thông qua giải đấu UEFA Nations League, giải đấu mới của UEFA ra đời năm 2018.

Tip nhận định tổng hợp lịch thi đấu, kết quả tất cả các bảng đấu tại Vòng loại Euro 2019/20 đang diễn ra

Bảng A
11/06/2019 01:45 Bulgaria 2:3 (1:1) Kosovo
11/06/2019 01:45 Cộng hòa Séc 3:0 (1:0) Montenegro
07/09/2019 20:00 Kosovo vs Cộng hòa Séc
07/09/2019 23:00 Anh vs Bulgaria
Bảng B
11/06/2019 01:45 Serbia 4:1 (3:0) Lithuania
11/06/2019 01:45 Ukraina 1:0 (1:0) Luxembourg
07/09/2019 23:00 Lithuania vs Ukraina
08/09/2019 01:45 Serbia vs Bồ Đào Nha
Bảng C
12/06/2019 01:45 Belarus 0:1 (0:0) Bắc Ireland
12/06/2019 01:45 Đức 8:0 (5:0) Estonia
06/09/2019 23:00 Estonia vs Belarus
07/09/2019 01:45 Đức vs Hà Lan
Bảng D
11/06/2019 01:45 Đan Mạch 5:1 (2:1) Georgia
11/06/2019 01:45 Ireland 2:0 (1:0) Gibraltar
06/09/2019 01:45 Gibraltar vs Đan Mạch
06/09/2019 01:45 Ireland vs Thụy Sỹ
Bảng E
11/06/2019 23:00 Azerbaijan 1:5 (1:3) Slovakia
12/06/2019 01:45 Hungary 1:0 (0:0) Xứ Wales
07/09/2019 01:45 Xứ Wales vs Azerbaijan
07/09/2019 01:45 Slovakia vs Croatia
Bảng F
11/06/2019 01:45 Đảo Faroe 0:2 (0:0) Na Uy
11/06/2019 01:45 Malta 0:4 (0:3) Rumani
11/06/2019 01:45 Tây Ban Nha 3:0 (0:0) Thụy Điển
06/09/2019 01:45 Đảo Faroe vs Thụy Điển
06/09/2019 01:45 Na Uy vs Malta
06/09/2019 01:45 Rumani vs Tây Ban Nha
Bảng G
11/06/2019 01:45 Ba Lan 4:0 (1:0) Israel
11/06/2019 01:45 Latvia 0:5 (0:4) Slovenia
11/06/2019 01:45 Bắc Macedonia 1:4 (1:1) Áo
06/09/2019 01:45 Israel vs Bắc Macedonia
07/09/2019 01:45 Áo vs Latvia
07/09/2019 01:45 Slovenia vs Ba Lan
Bảng H
12/06/2019 01:45 Albania 2:0 (0:0) Moldova
12/06/2019 01:45 Andorra 0:4 (0:3) Pháp
12/06/2019 01:45 Iceland 2:1 (2:1) Thổ Nhĩ Kỳ
07/09/2019 23:00 Iceland vs Moldova
08/09/2019 01:45 Pháp vs Albania
08/09/2019 01:45 Thổ Nhĩ Kỳ vs Andorra
Bảng I
11/06/2019 21:00 Kazakhstan 4:0 (1:0) San Marino
12/06/2019 01:45 Bỉ 3:0 (1:0) Scotland
12/06/2019 01:45 Nga 1:0 (1:0) Đảo Cyprus
06/09/2019 23:00 Đảo Cyprus vs Kazakhstan
07/09/2019 01:45 San Marino vs Bỉ
07/09/2019 01:45 Scotland vs Nga
Bảng J
12/06/2019 01:45 Hy Lạp 2:3 (0:2) Armenia
12/06/2019 01:45 Italia 2:1 (0:1) Bosnia-Herzegovina
12/06/2019 01:45 Liechtenstein 0:2 (0:1) Phần Lan
05/09/2019 23:00 Armenia vs Italia
06/09/2019 01:45 Bosnia-Herzegovina vs Liechtenstein
06/09/2019 01:45 Phần Lan vs Hy Lạp

Lịch thi đấu bảng A

23/03/2019 00:00 Bulgaria 1:1 (0:0) Montenegro
02:45 Anh 5:0 (2:0) Cộng hòa Séc
26/03/2019 02:45 Kosovo 1:1 (0:1) Bulgaria
02:45 Montenegro 1:5 (1:2) Anh
08/06/2019 01:45 Cộng hòa Séc 2:1 (1:1) Bulgaria
01:45 Montenegro 1:1 (0:1) Kosovo
11/06/2019 01:45 Bulgaria 2:3 (1:1) Kosovo
01:45 Cộng hòa Séc 3:0 (1:0) Montenegro
07/09/2019 20:00 Kosovo vs Cộng hòa Séc
23:00 Anh vs Bulgaria
11/09/2019 01:45 Anh vs Kosovo
01:45 Montenegro vs Cộng hòa Séc
12/10/2019 01:45 Montenegro vs Bulgaria
01:45 Cộng hòa Séc vs Anh
15/10/2019 01:45 Bulgaria vs Anh
01:45 Kosovo vs Montenegro
15/11/2019 02:45 Anh vs Montenegro
02:45 Cộng hòa Séc vs Kosovo
18/11/2019 00:00 Bulgaria vs Cộng hòa Séc
00:00 Kosovo vs Anh

Lịch thi đấu bảng B

23/03/2019 02:45 Luxembourg 2:1 (1:1) Lithuania
02:45 Bồ Đào Nha 0:0 (0:0) Ukraina
26/03/2019 02:45 Luxembourg 1:2 (1:1) Ukraina
02:45 Bồ Đào Nha 1:1 (1:1) Serbia
08/06/2019 01:45 Lithuania 1:1 (0:1) Luxembourg
01:45 Ukraina 5:0 (2:0) Serbia
11/06/2019 01:45 Serbia 4:1 (3:0) Lithuania
01:45 Ukraina 1:0 (1:0) Luxembourg
07/09/2019 23:00 Lithuania vs Ukraina
08/09/2019 01:45 Serbia vs Bồ Đào Nha
11/09/2019 01:45 Lithuania vs Bồ Đào Nha
01:45 Luxembourg vs Serbia
12/10/2019 01:45 Ukraina vs Lithuania
01:45 Bồ Đào Nha vs Luxembourg
15/10/2019 01:45 Lithuania vs Serbia
01:45 Ukraina vs Bồ Đào Nha
15/11/2019 02:45 Bồ Đào Nha vs Lithuania
02:45 Serbia vs Luxembourg
17/11/2019 21:00 Luxembourg vs Bồ Đào Nha
21:00 Serbia vs Ukraina

Lịch thi đấu bảng C

22/03/2019 02:45 Hà Lan 4:0 (2:0) Belarus
02:45 Bắc Ireland 2:0 (0:0) Estonia
25/03/2019 02:45 Bắc Ireland 2:1 (1:1) Belarus
02:45 Hà Lan 2:3 (0:2) Đức
08/06/2019 23:00 Estonia 1:2 (1:0) Bắc Ireland
09/06/2019 01:45 Belarus 0:2 (0:1) Đức
12/06/2019 01:45 Belarus 0:1 (0:0) Bắc Ireland
01:45 Đức 8:0 (5:0) Estonia
06/09/2019 23:00 Estonia vs Belarus
07/09/2019 01:45 Đức vs Hà Lan
10/09/2019 01:45 Bắc Ireland vs Đức
01:45 Estonia vs Hà Lan
10/10/2019 23:00 Belarus vs Estonia
11/10/2019 01:45 Hà Lan vs Bắc Ireland
13/10/2019 23:00 Belarus vs Hà Lan
14/10/2019 01:45 Estonia vs Đức
17/11/2019 02:45 Đức vs Belarus
02:45 Bắc Ireland vs Hà Lan
20/11/2019 02:45 Đức vs Bắc Ireland
02:45 Hà Lan vs Estonia

Lịch thi đấu bảng D

23/03/2019 21:00 Georgia 0:2 (0:0) Thụy Sỹ
24/03/2019 00:00 Gibraltar 0:1 (0:0) Ireland
27/03/2019 02:45 Thụy Sỹ 3:3 (1:0) Đan Mạch
02:45 Ireland 1:0 (1:0) Georgia
07/06/2019 23:00 Georgia 3:0 (1:0) Gibraltar
08/06/2019 01:45 Đan Mạch 1:1 (0:0) Ireland
11/06/2019 01:45 Đan Mạch 5:1 (2:1) Georgia
01:45 Ireland 2:0 (1:0) Gibraltar
06/09/2019 01:45 Gibraltar vs Đan Mạch
01:45 Ireland vs Thụy Sỹ
08/09/2019 23:00 Georgia vs Đan Mạch
23:00 Thụy Sỹ vs Gibraltar
12/10/2019 20:00 Georgia vs Ireland
23:00 Đan Mạch vs Thụy Sỹ
16/10/2019 01:45 Gibraltar vs Georgia
01:45 Thụy Sỹ vs Ireland
16/11/2019 02:45 Đan Mạch vs Gibraltar
02:45 Thụy Sỹ vs Georgia
19/11/2019 02:45 Ireland vs Đan Mạch
02:45 Gibraltar vs Thụy Sỹ

Lịch thi đấu bảng E

22/03/2019 02:45 Croatia 2:1 (1:1) Azerbaijan
02:45 Slovakia 2:0 (1:0) Hungary
24/03/2019 21:00 Xứ Wales 1:0 (1:0) Slovakia
25/03/2019 00:00 Hungary 2:1 (1:1) Croatia
08/06/2019 20:00 Croatia 2:1 (1:0) Xứ Wales
23:00 Azerbaijan 1:3 (0:1) Hungary
11/06/2019 23:00 Azerbaijan 1:5 (1:3) Slovakia
12/06/2019 01:45 Hungary 1:0 (0:0) Xứ Wales
07/09/2019 01:45 Xứ Wales vs Azerbaijan
01:45 Slovakia vs Croatia
09/09/2019 23:00 Azerbaijan vs Croatia
10/09/2019 01:45 Hungary vs Slovakia
11/10/2019 01:45 Croatia vs Hungary
01:45 Slovakia vs Xứ Wales
13/10/2019 23:00 Hungary vs Azerbaijan
14/10/2019 01:45 Xứ Wales vs Croatia
17/11/2019 00:00 Azerbaijan vs Xứ Wales
02:45 Croatia vs Slovakia
20/11/2019 02:45 Slovakia vs Azerbaijan
02:45 Xứ Wales vs Hungary

Lịch thi đấu bảng F

24/03/2019 00:00 Malta 2:1 (1:0) Đảo Faroe
00:00 Thụy Điển 2:1 (2:0) Rumani
02:45 Tây Ban Nha 2:1 (1:0) Na Uy
27/03/2019 02:45 Rumani 4:1 (3:1) Đảo Faroe
02:45 Malta 0:2 (0:1) Tây Ban Nha
02:45 Na Uy 3:3 (1:0) Thụy Điển
08/06/2019 01:45 Đảo Faroe 1:4 (1:3) Tây Ban Nha
01:45 Thụy Điển 3:0 (1:0) Malta
01:45 Na Uy 2:2 (0:0) Rumani
11/06/2019 01:45 Đảo Faroe 0:2 (0:0) Na Uy
01:45 Malta 0:4 (0:3) Rumani
01:45 Tây Ban Nha 3:0 (0:0) Thụy Điển
06/09/2019 01:45 Đảo Faroe vs Thụy Điển
01:45 Na Uy vs Malta
01:45 Rumani vs Tây Ban Nha
08/09/2019 23:00 Rumani vs Malta
09/09/2019 01:45 Tây Ban Nha vs Đảo Faroe
01:45 Thụy Điển vs Na Uy
12/10/2019 23:00 Đảo Faroe vs Rumani
13/10/2019 01:45 Malta vs Thụy Điển
01:45 Na Uy vs Tây Ban Nha
16/10/2019 01:45 Đảo Faroe vs Malta
01:45 Rumani vs Na Uy
01:45 Thụy Điển vs Tây Ban Nha
16/11/2019 02:45 Na Uy vs Đảo Faroe
02:45 Tây Ban Nha vs Malta
02:45 Rumani vs Thụy Điển
19/11/2019 02:45 Thụy Điển vs Đảo Faroe
02:45 Malta vs Na Uy
02:45 Tây Ban Nha vs Rumani

Lịch thi đấu bảng G

22/03/2019 02:45 Israel 1:1 (0:0) Slovenia
02:45 Bắc Macedonia 3:1 (2:0) Latvia
02:45 Áo 0:1 (0:0) Ba Lan
25/03/2019 00:00 Israel 4:2 (2:1) Áo
02:45 Ba Lan 2:0 (0:0) Latvia
02:45 Slovenia 1:1 (1:0) Bắc Macedonia
08/06/2019 01:45 Latvia 0:3 (0:1) Israel
01:45 Bắc Macedonia 0:1 (0:0) Ba Lan
01:45 Áo 1:0 (0:0) Slovenia
11/06/2019 01:45 Ba Lan 4:0 (1:0) Israel
01:45 Latvia 0:5 (0:4) Slovenia
01:45 Bắc Macedonia 1:4 (1:1) Áo
06/09/2019 01:45 Israel vs Bắc Macedonia
07/09/2019 01:45 Áo vs Latvia
01:45 Slovenia vs Ba Lan
10/09/2019 01:45 Slovenia vs Israel
01:45 Latvia vs Bắc Macedonia
01:45 Ba Lan vs Áo
11/10/2019 01:45 Áo vs Israel
01:45 Latvia vs Ba Lan
01:45 Bắc Macedonia vs Slovenia
14/10/2019 01:45 Ba Lan vs Bắc Macedonia
01:45 Slovenia vs Áo
16/10/2019 01:45 Israel vs Latvia
17/11/2019 00:00 Slovenia vs Latvia
02:45 Israel vs Ba Lan
02:45 Áo vs Bắc Macedonia
20/11/2019 02:45 Bắc Macedonia vs Israel
02:45 Latvia vs Áo
02:45 Ba Lan vs Slovenia

Lịch thi đấu bảng H

23/03/2019 02:45 Albania 0:2 (0:1) Thổ Nhĩ Kỳ
02:45 Andorra 0:2 (0:1) Iceland
02:45 Moldova 1:4 (0:3) Pháp
26/03/2019 00:00 Thổ Nhĩ Kỳ 4:0 (2:0) Moldova
02:45 Andorra 0:3 (0:1) Albania
02:45 Pháp 4:0 (1:0) Iceland
08/06/2019 20:00 Iceland 1:0 (1:0) Albania
23:00 Moldova 1:0 (1:0) Andorra
09/06/2019 01:45 Thổ Nhĩ Kỳ 2:0 (2:0) Pháp
12/06/2019 01:45 Albania 2:0 (0:0) Moldova
01:45 Andorra 0:4 (0:3) Pháp
01:45 Iceland 2:1 (2:1) Thổ Nhĩ Kỳ
07/09/2019 23:00 Iceland vs Moldova
08/09/2019 01:45 Pháp vs Albania
01:45 Thổ Nhĩ Kỳ vs Andorra
11/09/2019 01:45 Albania vs Iceland
01:45 Pháp vs Andorra
01:45 Moldova vs Thổ Nhĩ Kỳ
12/10/2019 01:45 Thổ Nhĩ Kỳ vs Albania
01:45 Andorra vs Moldova
01:45 Iceland vs Pháp
15/10/2019 01:45 Moldova vs Albania
01:45 Iceland vs Andorra
01:45 Pháp vs Thổ Nhĩ Kỳ
15/11/2019 00:00 Thổ Nhĩ Kỳ vs Iceland
02:45 Albania vs Andorra
02:45 Pháp vs Moldova
18/11/2019 02:45 Albania vs Pháp
02:45 Andorra vs Thổ Nhĩ Kỳ
02:45 Moldova vs Iceland

Lịch thi đấu bảng I

21/03/2019 22:00 Kazakhstan 3:0 (2:0) Scotland
22/03/2019 00:00 Đảo Cyprus 5:0 (4:0) San Marino
02:45 Bỉ 3:1 (2:1) Nga
24/03/2019 21:00 Kazakhstan 0:4 (0:2) Nga
25/03/2019 00:00 San Marino 0:2 (0:1) Scotland
02:45 Đảo Cyprus 0:2 (0:2) Bỉ
08/06/2019 23:00 Nga 9:0 (4:0) San Marino
09/06/2019 01:45 Bỉ 3:0 (2:0) Kazakhstan
01:45 Scotland 2:1 (0:0) Đảo Cyprus
11/06/2019 21:00 Kazakhstan 4:0 (1:0) San Marino
12/06/2019 01:45 Bỉ 3:0 (1:0) Scotland
01:45 Nga 1:0 (1:0) Đảo Cyprus
06/09/2019 23:00 Đảo Cyprus vs Kazakhstan
07/09/2019 01:45 San Marino vs Bỉ
01:45 Scotland vs Nga
10/09/2019 01:45 Scotland vs Bỉ
01:45 Nga vs Kazakhstan
01:45 San Marino vs Đảo Cyprus
10/10/2019 21:00 Kazakhstan vs Đảo Cyprus
11/10/2019 01:45 Bỉ vs San Marino
01:45 Nga vs Scotland
13/10/2019 20:00 Kazakhstan vs Bỉ
23:00 Đảo Cyprus vs Nga
23:00 Scotland vs San Marino
16/11/2019 21:00 Đảo Cyprus vs Scotland
17/11/2019 00:00 Nga vs Bỉ
00:00 San Marino vs Kazakhstan
20/11/2019 02:45 Bỉ vs Đảo Cyprus
02:45 Scotland vs Kazakhstan
02:45 San Marino vs Nga

Lịch thi đấu bảng J

24/03/2019 02:45 Bosnia-Herzegovina 2:1 (1:0) Armenia
02:45 Italia 2:0 (1:0) Phần Lan
02:45 Liechtenstein 0:2 (0:1) Hy Lạp
27/03/2019 00:00 Armenia 0:2 (0:1) Phần Lan
02:45 Bosnia-Herzegovina 2:2 (2:0) Hy Lạp
02:45 Italia 6:0 (4:0) Liechtenstein
08/06/2019 23:00 Armenia 3:0 (2:0) Liechtenstein
23:00 Phần Lan 2:0 (0:0) Bosnia-Herzegovina
09/06/2019 01:45 Hy Lạp 0:3 (0:3) Italia
12/06/2019 01:45 Hy Lạp 2:3 (0:2) Armenia
01:45 Italia 2:1 (0:1) Bosnia-Herzegovina
01:45 Liechtenstein 0:2 (0:1) Phần Lan
05/09/2019 23:00 Armenia vs Italia
06/09/2019 01:45 Bosnia-Herzegovina vs Liechtenstein
01:45 Phần Lan vs Hy Lạp
08/09/2019 20:00 Armenia vs Bosnia-Herzegovina
09/09/2019 01:45 Phần Lan vs Italia
01:45 Hy Lạp vs Liechtenstein
12/10/2019 23:00 Bosnia-Herzegovina vs Phần Lan
13/10/2019 01:45 Liechtenstein vs Armenia
01:45 Italia vs Hy Lạp
15/10/2019 23:00 Phần Lan vs Armenia
16/10/2019 01:45 Hy Lạp vs Bosnia-Herzegovina
01:45 Liechtenstein vs Italia
16/11/2019 00:00 Armenia vs Hy Lạp
00:00 Phần Lan vs Liechtenstein
02:45 Bosnia-Herzegovina vs Italia
19/11/2019 02:45 Italia vs Armenia
02:45 Liechtenstein vs Bosnia-Herzegovina
02:45 Hy Lạp vs Phần Lan
88%
Đánh giá
  • Đặt cược Vòng loại Euro 2020
Euro 2020
Bình luận (0)
Thêm bình luận